Bàn mổ điện TDG-1 có năm nhóm chức năng chính: nâng hạ mặt bàn mổ bằng điện, nghiêng tiến và lùi, nghiêng trái và phải, nâng hạ tấm đỡ lưng và phanh.
Về ngoại hình, thân máy, đế, cột nâng và thanh ray bên của thiết bị vận hành bằng điện này đều được làm bằng thép không gỉ chất lượng cao, có độ hoàn thiện cao, khả năng chống ăn mòn và độ bền cơ học cao.
Điều chỉnh thông minh nhiều vị trí khác nhau của bàn thao tác điện chỉ bằng một nút bấm. Sử dụng bộ truyền động điện LINAK, hoạt động êm ái, chính xác và chi phí bảo trì thấp. Thiết kế bánh xe lớn, giảm chấn êm ái và chống rung.
Bàn mổ điện này phù hợp với nhiều loại phẫu thuật khác nhau, chẳng hạn như phẫu thuật ổ bụng, sản khoa, phụ khoa, tai mũi họng, tiết niệu, phẫu thuật giảm cân và chỉnh hình, v.v.
1.AgócAđiều chỉnhwvớiGas Slò xo
Cả khớp nối tấm lưng và tấm chân của bàn mổ điện TDG-1 đều được trang bị cấu trúc hỗ trợ bằng xi lanh lò xo khí, giúp thực hiện các điều chỉnh khác nhau một cách nhẹ nhàng, êm ái và không rung lắc, đồng thời bảo vệ hiệu quả cấu trúc khớp nối và ngăn ngừa bệnh nhân bị ngã.
2.Bộ truyền động tuyến tính điện LINAK
Việc sử dụng cần đẩy điện giúp loại bỏ nhu cầu nhân viên y tế phải điều khiển vị trí bàn mổ bằng tay. Chỉ cần cầm điều khiển từ xa, rất dễ dàng và tiết kiệm sức lao động. So với việc bảo trì sau bán hàng của bàn mổ thủy lực, bàn mổ điện cũng giúp giảm đáng kể chi phí bảo trì sau bán hàng. Trong quá trình điều chỉnh, cần đẩy điện có thể được định vị chính xác hơn, và quá trình điều chỉnh diễn ra cực kỳ êm ái.
3. Đế kiểu Y
Khung giường được thiết kế hình chữ Y, không chỉ phù hợp với thiết kế công thái học, tăng cường độ ổn định của bàn mổ điện mà còn cung cấp thêm không gian để chân cho nhân viên y tế, cho phép họ tiếp cận bệnh nhân gần hơn.
4. Phụ kiện đa năng
Được trang bị dây đai vai, dây đai cổ tay, dây đai chân và dây đai thân để đảm bảo bệnh nhân được gây mê toàn thân không bị ngã trong quá trình phẫu thuật. Tấm đỡ chân, tay vịn, giá đỡ thân và giá đỡ chân đều được trang bị đệm mút hoạt tính để đảm bảo sự thoải mái trong quá trình phẫu thuật và sự lưu thông bình thường của dịch cơ thể trong suốt ca mổ.
5. Lthiết kế bánh xe lớn hơn
Chân đế của bàn mổ điện cơ khí được thiết kế với bánh xe lớn (đường kính≥100mm), có thể di chuyển linh hoạt. Bánh xe tự nâng lên khi phanh, đế giường tiếp xúc chắc chắn với...Mặt đất chắc chắn và ổn định.
6. Pin tích hợp
Trong trường hợp mất điện, pin tích hợp có thể hỗ trợ 50 lần hoạt động.
Pcác thông số
| Người mẫuMục | Bàn mổ điện TDG-1 |
| Chiều dài và chiều rộng | 2050mm*500mm |
| Độ cao (Lên và xuống) | 890mm/ 690mm |
| Tấm đầu (lên và xuống) | 60°/ 60° |
| Tấm lưng (trên và dưới) | 90°/ 17° |
| Tấm đỡ chân (Lên/Xuống/Ra ngoài) | 30°/ 90°/ 90° |
| Trendelenburg/Trendelenburg ngược | 25°/ 11° |
| Nghiêng sang bên (Trái và Phải) | 20°/ 20° |
| Nâng cao cầu thận | ≥110mm |
| Phản xạ/ Độ đàn hồi | Thao tác kết hợp |
| Bảng điều khiển | Không bắt buộc |
| Hệ thống động cơ điện | Liên kết |
| Điện áp | 220V/110V |
| Tính thường xuyên | 50Hz / 60Hz |
| Công suất | 1,0 KW |
| Ắc quy | Đúng |
| Nệm | Nệm Memory |
| Vật liệu chính | Thép không gỉ 304 |
| Tải trọng tối đa | 200 kg |
| Bảo hành | 1 năm |
SPhụ kiện tiêu chuẩn
| KHÔNG. | Tên | Số lượng |
| 1 | Sàng lọc gây mê | 1 chiếc |
| 2 | Hỗ trợ cơ thể | 1 đôi |
| 3 | Giá đỡ tay | 1 đôi |
| 4 | Giá đỡ chân | 1 đôi |
| 5 | Tay cầm cầu thận | 1 chiếc |
| 6 | Nệm | 1 Bộ |
| 7 | Điều khiển từ xa cầm tay | 1 chiếc |
| 8 | Đường dây điện | 1 chiếc |